Cơ duyên nào đưa bạn đến với Python ?

• Anh em chia sẽ nhé.

• Thế kỷ 21 là thế kỷ của công nghệ thông tin. IT và tiếng anh dường như đã trở thành công cụ cơ bản của bất kỳ ai để hội nhập với sự phát triển của thế giới. Nên em muốn tiếp thu những kiến thức về nó. Và nhớ tham khảo nhiều nguồn thì em thấy người ta khuyên nên bắt đầu học lập trình từ Python ạ.

• Còn bạn Khánh (Admin) thì sao nhỉ ?

• e học lớp 7, sở thích của e là lập trình hay làm gì đó liên quan tới máy tính. E có thể lập trình scratch nhưng e còn mún học thêm một ngôn ngữ gì đó nữa. Lên mạng tham khảo thì người ta nói là PYTHON học dễ mà không nản nên e đã quyết định bắt đầu từ PYTHON. Mới đc có nửa tháng !!!

• Cho ké với!

Tớ là tớ thích hacking, làm game :video_game: nho nhỏ để share cho bạn bè chơi, làm web. Search Google thì ra Python nên quyết định học luôn. Khi bắt đầu học thì mới biết Python còn có cú pháp dễ đọc, rõ ràng, ngắn gọn với cả cộng động (đa số là nước ngoài) đông và hung hãn.
    Các docs về Python thì cái nào cũng giải thích cặn kẽ, dễ hiểu cộng với việc mình thành thạo tiếng anh nên việc vọc không có vấn đề, à với cả mình đã có kiến thức cơ bản khi vọc JavaScript.

Từ đó yêu luôn Python :)

• Nguyên nhân chọn Python( ~ cơ duyên): Vì Python dễ học, dễ xài hơn so với các ngôn ngữ khác.

• Hi ae,
    Thấy mọi người ai cũng kêu python dễ học....các thứ các thứ.
    Em là em có thích cái ODOO kia. Nên mò mẫm theo python mà sao thấy nó chẳng có dễ tẹo nào cả.
    Trước e mới học làm PHP, giờ thêm cái này để chiến odoo mà nghe oải quá.
    Bác nào có kinh nghiệm chinh chiến truyền cho em ít.
    Xin cảm ơn các anh em nhiều <3

• Nguyên nhân là muốn nghiên cứu lĩnh vực máy học và phân tích dữ liệu lớn

Hãy đăng nhập để trả lời

Có vẻ như bạn đã mất kết nối tới Cộng đồng Python Việt Nam, vui lòng đợi một lúc để chúng tôi thử kết nối lại.