Tuổi băm rồi giờ muốn học python phải làm sao đây

• Chào các bạn mình đã ra trường đi làm được 1 năm rồi. Muốn học lấy 1 ngôn ngữ lập trình để thỏa mãn tính sáng tạo tìm tòi mà thời gian ngắt quãng quá.

Không biết có bạn nào rơi vào hoàn cảnh như mình không nhỉ? Các bạn có học được không?

• Những phê phán về việc dân ngoài ngành học lập trình( sưu tầm):

• Kỹ năng lập trình là không cần thiết vì những phần mềm văn phòng đã đáp ứng được nhu cầu cho người dùng thông thường

• Công việc thay đổi thường xuyên. Sử dụng lập trình để giải quyết sẽ gây tốn kém công sức

• Để đạt được mức sử dụng được cho công việc đòi hỏi rất nhiều công sức và thời gian.

• Nên tập trung vào kỹ năng giao tiếp, kỹ năng chuyên môn thay vì tìm hiểu một thứ như lập trình

• Người ta đã thổi phồng quá lợi ích của lập trình đối với dân ngoài ngành

Quan điểm của mình:

Mình nghĩ bạn chỉ nên học lập trình khi Code giải quyết được vấn đề trong thực tế một cách hiệu quả và công sức bỏ ra xứng đáng

Nếu việc học lập trình không gắn liền với thực tế thì rất dễ nản.

Bên cạnh đó, ở Việt Nam, phần mềm crack tràn lan thì việc dân ngoài ngành học code là điều lại càng không nên vì tội tình gì phải code trong khi phần mềm sẽ làm điều đó giúp bạn???

• mình hoàn toàn đồng ý với NN, mình cũng chỉ học code để tự động 1 số tác vụ trong công việc chứ ko học chuyên sâu để có thể kiếm sống bằng code !

Hãy đăng nhập để trả lời

Có vẻ như bạn đã mất kết nối tới Cộng đồng Python Việt Nam, vui lòng đợi một lúc để chúng tôi thử kết nối lại.