Chia sẻ tài liệu về Deep Learning using Python on Theano and TensorFlow

• Dear All,

Mình vừa mua được cuốn Deep Learning with Python $37 gồm cả book và source hướng dẫn chi tiết cho những người đam mê về deep learning, sử dụng python và các tool phổ biến nhất hiện nay như Theano, TensorFlow (cả lý thuyết và thực hành) => Cái này đi sâu về hướng dẫn thực hành :)

Có nhiều trang giới thiệu về Tutorials trong lĩnh vực deep learning nhưng tài liệu này là 1 trong các hướng tiếp cận thực hành tốt nhất, hy vọng sẽ có nhiều anh em nghiên cứu và tiếp tục chia sẻ về vấn đề này hơn nữa để cộng đồng về Deep Learning của VN mình được phát triển mạnh mẽ hơn nữa

Link down: http://www.mediafire.com/download/83xsfr1u66lbe81/deep_learning_with_python_1.zip

Rgds,

• administrators

Sách của bạn hình như còn thiếu. Đến 163 trang thôi.

• Sách đầy đủ đóa, tại 9 trang đầu nó đánh số la mã :), trang thứ 10 trở đi nó mới bắt đầu để 1,2... Tây nó làm ăn chuyên nghiệp lắm :D

• Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé !

• cảm ơn bạn nhiều

• cám ơn bạn nhiều

• cám ơn bạn, đã upvote :D

• Còn cuốn nào nữa không bác.

• Hi Nap Fvn,

Mình mới mua 1 cuốn trên thôi, bạn có thể vào trang này machinelearningmastery.com để tham khảo rất nhiều các bài viết hữu ích khác, thực ra các cuốn sách trong trang này đều đã được phân tách thành nhiều các bài viết đơn lẻ nên chúng ta cứ vọc hoặc search theo từng nội dung hoặc từ khóa mà mình cần, sách thì họ tổng hợp lại cho dễ dàng và khoa học hơn cho người đọc thôi :D.

Have fun!

• Bài gửi này đã bị xóa!

• Tớ đọc qua mục lục thì hình như cuốn này hầu như chỉ hướng dẫn cho mình về cách cài đặt thư viện, sử dụng. Chứ không phải cách deep learning hoạt động như thế nào đúng không bạn.
    Không có phần turning parameter, validation

• Có bạn nào biết cách chuyển mô hình CNNs từ Lasagne sang TensorFlow để dùng trên c++ ko?

• Cảm ơn bạn đã chia sẽ.
    Các bạn ơi cho mình hỏi có ai dùng tool caffe cho Python không? và Caffe có cài được trên win 10 không?

• @nghialtvthn Cảm ơn bạn, rất bổ ích!

• @nghialtvthn thank bác :D

• thank you bác, quá hay !

• Cảm ơn anh đã chia sẻ.

• @Anh-Le Về Deep Learning, để hiểu cặn kẻ về deep learning hoạt động như thế nào cần kiến thức rất chắc về giải tích đa biến, đại số tuyến tính, xác xuất. Hầu như hiện tai rất ít sách cung cấp kỹ về những cái này, chủ yếu là dùng thư viện để viết cho chạy thôi.
    Mình suggest 2 cuốn này:

• neuralnetworksanddeeplearning của Michael Nielsen, giải thích cực kỳ hay và dễ hiểu. Bao gồm các kiến thức căn bản nhất về optimization trong machine learning <= sách khuyến khích đọc cho beginner.
    • DeepLearningBook - Ian Goodfellow and Yoshua Bengio and Aaron Courville: có thể gọi là cuốn sách hoàn thiện nhất về Deep Learning ở thời điểm hiện tại. Với mới bán trên Amazon và #1 seller. Tóm tắt kiến thức cơ bản về đại số tuyến tính, xác xuất, machine learning căn bản, các model của deep learning, đồng thời các nghiên cứu về deep learning ở thời điểm hiện tại.
      (Cửu âm chân kinh đó bác :3)

• @Nguyễn-Duy-Cương khi chuyển từ model sang model khác, chủ yếu là cần các thông tin về hypter parameter của CNN như là learning rate, các lớp, cách chọn weights, bias ...
    Tensorflow cung cấp Python interface, đơn giản dễ sử dụng, còn C++ interface có API mà hầu như rất ít hướng dẫn sử dụng. Nên dùng Python cho tiện :)

@nvdanh81 Caffe có cung cấp Python interface, nhưng cách hoạt động của caffe khác với tensorflow hay theano, các layer và thông số cho caffe được viết trong một file .prototxt (để dùng cho Protocol Buffer), Bạn có thể tham khảo các ví dụ ở đây
    Caffe có thể cài được cho win 10. nhưng có vẻ như là không là recommended, bạn có thể thửu.

• Hi All,
    Mình gửi lại mọi người bản cập nhật mới nhất về tài liệu của Jason
    http://www.mediafire.com/file/f1o6r7h3l4rbm16/deep_learning_with_python.zip

• @nghialtvthn thank bạn nhé.

Hãy đăng nhập để trả lời