python chiếm hết tâm trí tôi.

• Tôi sn 1990(cmnd 1989) các a ạ, tôi học hàng hải ra thì NM đóng tàu Dung Quất (tôi ở quảng ngãi) nát mất rồi,tôi phải đi làm trái nghề,len lỏi vô nội thất. Ban đầu là chạy vật tư,nhưng rồi lương bèo quá,đành nhảy sang làm thợ nội thất luôn. Trong thời gian làm vật tư tôi cố gắng dùng excel để tính toán nhiều vấn đề rồi mong ước tìm được phần mềm gì đó để hiệu suất công việc cao hơn. Mãi tới tháng 7 năm nay tôi thấy Oodo rồi lần ra python,rồi nghiện python. Giờ thì điên cái đầu học cad thành thạo để làm tiếp công việc hay cày python và đi theo nó,tôi ghiền nhưng tôi sợ số tuổi của mình,bằng cấp cntt thì k có,nó cứ lởn vởn làm tôi k quyết chí dc. Viết lên đây chỉ mong ai đã từng gặp cảnh ngộ cùng chia sẻ kinh nghiệm quý báu để tôi có thể quyết định bước tiếp hay ngừng cuộc phiêu lưu tại đây. Hãy giành ít thời gian quý báu của các a, các chị ,các bạn để đọc và chia sẻ cùng tôi. Cảm ơn!!!

Hãy đăng nhập để trả lời

Có vẻ như bạn đã mất kết nối tới Cộng đồng Python Việt Nam, vui lòng đợi một lúc để chúng tôi thử kết nối lại.